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 HOTUBA YA MHE. NAIBU WAZIRI WA UJENZI, UCHUKUZI NA 

MAWASILIANO MHANDISI ATASHASTA NDITIYE KATIKA 

UZINDUZI WA WIKI YA SHIRIKA LA RELI TANZANIAPAMOJA NA 

KUZINDUA NEMBO MPYA YA TRC 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi Dkt. Leornard 

Chamuriho, 

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Profesa John Wajanga 

Kondoro, 

Muwakilishi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, 

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Bandari- Mhandisi Deusdedit 

Kakoko, 

Mkurugenzi Mkuu SUMATRA- Gilliard Ngwewe, 

Wawakilishi wa wadau wa TRC :- 

• Kampuni ya Bakhresa 

• WFP 

• Kampuni ya YARA 

• Wawakilishi wa vyama vya wafanyakazi TRAWU na 

TAMICO 

• Uongozi wa TRC 

• Wafanyakazi wa TRC 

Wageni waalikwa, waandishi wa habari mabibi na mabwana 
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Habari za asubuhi   

Awali ya yote napenda kuchukua fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu 

kwa kutujaalia Afya njema na kutuwezesha  kukutana katika Hafla hii ya 

kihistoria kwa Shirika letu la Reli, watanzania wote na dunia  kwa ujumla.  

Shirika letu la Reli kwa sasa linapitia katika mageuzi makubwa yanayolenga 

kulifanya Taifa letu kuingia kwenye uchumi wa kati (wa viwanda) katika 

kipindi cha miaka michache ijayo. 

Wageni waalikwa Mabibi na Mabwana   

Uongozi wa Shirika la Reli Tanzania limeandaa wiki ya TRC kwa lengo la 

kuwapatia fursa watanzania kufahamu kwa kina  majukumu ya Shirika  la 

Reli Tanzania, huduma zitolewazo yaani huduma ya usafirishaji wa abiria 

na mizigo pamoja na kufahamu miradi mikubwa miwili inayosimamiwa na 

TRC, yaani mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa –SGR na mradi wa uboreshaji 

wa reli ya kati (Dar-Isaka) pamoja na miradi mingine  kama kufufua njia za 

reli ya zamani (Tanga, Arusha na Moshi) ujenzi wa Reli ya Mtwara – 

Mbambabay kupitia Liganga na Mchuchuma ipo kwenye hatua za awali za 

kumpata Mshauri Mwelekezi wa fedha baada ya hatua zote za awali 

kukamililka. 
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Wageni waalikwa Mabibi na Mabwana   

Juhudi hizi zinazofanywa na serikali ya awamu ya tano kupitia Ilani ya 

CCM katika sekta ya usafirishaji zitapelekea kuondoa   kero mbalimbali na 

kukuza vipato vya wananchi ili kuhakikisha kauli mbiu ya Uchumi wa 

viwanda inatekelezwa kwa ufasaha kwa kutumia miundombinu ya reli ya 

kisasa na uboreshaji wa reli ya kati Dar- Isaka. Mara baada ya reli hizi 

kukamilika, kwa upande wa reli ya kisasa itakua na uwezo wa kubeba 

mizigo/abiria zenye uzito mkubwa mpaka tani 10,000 kwa treni moja,  

mwendo kasi wa kilomita 120 kwa saa kwa treni za mizigo, na treni za 

abiria kwa mwendokasi wa kilomita 160 kwa saa, Aidha itaokoa muda 

kwa wadau watakaotumia Huduma za Shirika la Reli hasa 

wafanyabiashara wakubwa na wadogo.  

 

Wageni waalikwa Mabibi na Mabwana 

Kupitia miradi hii inayosimamiwa na TRC Watanzania wanapata fursa za 

ajira, kujiongezea kipato na kuwajengea ujuzi wale wote wanaoshiriki 

katika shughuli za mradi kwa kuwa watapata fursa yakujifunza kwa vitendo 

ujuzi mpya unaoletwa na wakandarasi wa kigeni nchini. 

 

Ili kuhakikisha reli hizi zinafanya kazi kwa ufasaha na kujiendesha kifaida 

Shirika la Reli Tanzania kwa sasa linaendelea kutoa mafunzo ya awali ndani 

ya nchi kuhusu huduma za usafirishaji kwa njia ya reli, ukarabati wa 

miundombinu ya reli na miradi inayosimamiwa na kuratibiwa na TRC kwa 
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vijana 160 wa kitanzania na baadae baadhi watapelekwa Nchi za nje kama 

Ethiopia, Korea, China na Ujerumani. Lengo ni kuhakikisha kuwa mara 

baada ya miradi hii kukamilika Shirika linaweza kujiendesha kwa ufanisi ulio 

bora zaidi na kuliingizia taifa kipato kwa maendeleo endelevu ya nchi. 

Wageni waalikwa Mabibi na Mabwana 

Leo tunazindua rasmi nembo ya TRC pamoja na kanuni 10 za reli tayari 

kwa utekelezaji wa Sheria Namba 10 ya Reli ya mwaka 2017, na kwa 

uzinduzi huu Shirika la Reli Tanzania sasa linasimama kwa sura mpya ya 

kibiashara, ufanisi na kutoa huduma bora na za kuaminika kwa wadau 

mbalimbali nchini. Reli ya kisasa inajengwa kwa awamu.  Awamu ya 

kwanza ina urefu wa kilomita 1,219, bila kujumuisha njia za kupishana na 

imegawanywa sehemu tano (5). 

Kwanza: Dares Salaam- Morogoro km 300, pili: Morogoro - Makutupora 

km 422, tatu: Makutupora -Tabora km 367.25, nne: Tabora - Isaka Km 

167.5 na tano: Isaka-Mwanza Km 311.4. 

Wageni waalikwa Mabibi na Mabwana 

Kutokana na juhudi  zinazofanywa na serikali ya awamu ya tano 

nawahamasisha wananchi wa Tanzania tushirikiane kwa pamoja kuunga 

mkono juhudi za Serikali inayoongozwa na Mheshimiwa Rais Dr. John 

Joseph Pombe Magufuli katika utekelezaji wa mipango iliyopangwa kwa 
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manufaa ya watanzania na kila mmoja wetu awe mlinzi wa miundombinu 

ya reli kwa kuwa Reli hizi ni mali ya watanzania. 

Aidha, nichukue fursa hii kuwapongeza wafanyakazi  wa Shirika la Reli 

Tanzania kwa kutekeleza wajibu wenu ipasavyo kwa kuratibu na kusimamia 

vema shughuli za miradi,   niwahakikishie kuwa serikali ya Awamu ya tano 

itaendelea kuboresha huduma kwa wananchi  na kuimarisha miundombinu 

ya reli kwa manufaa ya maendeleo ya Taifa letu. 

Baada ya maneno haya machache sasa napenda kutamka kuwa nipo tayari 

kuzindua rasmi nembo ya TRC pamoja na kanuni 10 za reli tayari kwa 

utelezaji wa Sheria Namba 10 ya Reli ya mwaka 2017, kwa maendeleo ya 

Shirika letu, Taifa na wananchi kwa ujumla. 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

 


